Miss Sahhara

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Miss Sahhara
Rayuwa
Haihuwa Najeriya
ƙasa Najeriya
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a model (en) Fassara, mawaƙi da LGBTQI+ rights activist (en) Fassara
Kayan kida murya
IMDb nm5439415
misssahhara.com

Miss Sahhara (ana tsara sunan kamar Miss saHHara, ko a furta kamar Sahara ) tana da asali da ƙasashen Birtaniya da Nijeriya kyakkyawa Sarauniya, ƴar ado, mawaƙiya / mai rubuta waƙoƙin, kuma mai kare haƙƙin ƴan adam. An san ta ne da wakiltar Nijeriya a gasar kyau ta duniya don jawo hankali ga abubuwan da LGBTQI + ke yi a Afirka. A shekarar 2011, ta zama mace ta farko 'yar asalin Najeriya da ta fito fili a kafofin yada labarai na duniya yayin gasar sarauniyar kyau ta Miss International a Pattaya, Thailand. A ranar 19 ga watan Yulin shekarata 2014, ta kasance ta kasance ta farko a matsayin Super Sireyna a Duniya a Manila, Philippines. Yin ta mace ta farko mace mai baƙar fata da ta sami nasara a gasar ƙwallon ƙafa ta duniya. Bayan lashe Super Sireyna a Duniya, ta kafa wata ƙungiyar kula da labarai game da transgender game duniya da ake kira TransValid Ita ce kuma mai yawan sukar lamirin dokar ɗaurin shekaru 14 na mutanen LGBTQI + a Najeriya .

Wani mutun wanda aka bayyana shi "mai son kayan kwalliya da kyan gani", yadda take buga bayanai da takaddun shaida tun daga makonni na kayan kwalliya har zuwa hotunan mujallu na duniya.[1][2][3][4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. ""Nigerians are so Stupid" – Nigerian Transgender Iris Sahhara Henson reacts to Same Sex Bill". BellaNaija. Retrieved 6 May 2016.
  2. "Nigeria anti-gay laws: US puts pressure on President Buhari to allow same-sex unions". International Business Times UK. 15 July 2015. Retrieved 5 May 2016.
  3. Mix, Pulse. "Anti-Gay Law: Nigerian Transgender Miss SaHHara Blasts Nigeria". pulse.ng. Retrieved 5 May 2016.
  4. "Nigeria's Transgender Iris Sahhara Reacts To Nigeria's Gay Marriage Prohibition - MJ Celebrity Magazine". MJ Celebrity Magazine. 14 January 2014. Archived from the original on 24 July 2016. Retrieved 8 May 2016.