Nation Under Siege
Appearance
Nation Under Siege | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2013 |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Najeriya |
Characteristics | |
Genre (en) | action thriller (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Pascal Amanfo |
'yan wasa | |
Kintato | |
Narrative location (en) | Najeriya |
Nation Under Siege, wanda aka fi sani da Boko Haram, fim ne na 2013 na Nollywood wanda Pascal Amanfo ne ya ba da umarni kuma mai gudanarwa shine Double D.[1]
Takaitaccen bayani
[gyara sashe | gyara masomin]Shirin fim ɗin ya biyo bayan ƙwararre ne na yaƙi da ta'addanci da ke ƙoƙarin hana ƙungiyar ta'addancin Musulunci da ke ta'addanci da kashe ƴan Najeriya .
Yan wasa
[gyara sashe | gyara masomin]- Nneka J. Adams
- Majid Michel
- Mariya Uranta
- Pascal Amanfo
- Zynell Lydia
- Seun Akindele
- Sam Sunny
liyafa
[gyara sashe | gyara masomin]Fim ɗin ya sami wasu cece-kuce game da Majid Michel, ɗan wasan Ghana, wanda ke nuna ɗan ta'addar Najeriya, da kuma nuna ta'addancin Musulunci, wanda ya haifar da dakatar da fim ɗin a Ghana .[2] [3] Su ma gidajen kallon fina-finai a Najeriya sun ƙi nuna fim din saboda irin waɗannan dalilai kuma sai Amanfo ta canza sunan fim ɗin daga Boko Haram zuwa Nation Under Siege kafin ta fitar da shi a Najeriya.[4][5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Baldé, Assanatou. "Nigeria : "Boko Haram", le film qui fait polémique". Afrik.com. Retrieved 2016-11-13.
- ↑ Tsika, Noah A. (2015-04-10). Nollywood Stars: Media and Migration in West Africa and the Diaspora (in Turanci). Indiana University Press. p. 15. ISBN 9780253015808.
- ↑ "Film on Boko Haram hits the screen and censors hit back". Arab News. 2013-10-12. Retrieved 2016-11-11.
- ↑ Bunce, Melanie; Franks, Suzanne; Paterson, Chris (2016-07-01). Africa's Media Image in the 21st Century: From the "Heart of Darkness" to "Africa Rising" (in Turanci). Routledge. ISBN 9781317334279.
- ↑ Hirsch, Afua; correspondent, west Africa (2013-07-04). "Boko Haram gets Nollywood treatment as Nigerian films imitate life". The Guardian (in Turanci). ISSN 0261-3077. Retrieved 2016-11-11.