Segun Abraham

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Segun Abraham
Rayuwa
Haihuwa Ikare (en) Fassara, 24 Disamba 1953 (70 shekaru)
ƙasa Najeriya
Harshen uwa Yarbanci
Karatu
Harsuna Turanci
Yarbanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan kasuwa da ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress
segunabraham.com

Olusegun Ibrahim (an haife shi 24 ga watan Disambar 1953) ɗan siyasar Najeriya ne kuma ɗan kasuwa.[1][2]

Rayuwar farko da ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Olusegun kuma ya girma a Ikare -Akoko dake Jihar Ondo,[3] inda ya yi karatun boko. Ya yi digiri na biyu a fannin Fasahar Fasaha. Ya kuma gudanar da kwasa-kwasan ƙwararru a manyan cibiyoyi da suka haɗa da Kwalejin Jami'ar Tyndale da Seminary, Kanada da Cibiyar Daraktoci, United Kingdom.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

A shekarar 1999, Segun Abraham ya tsunduma cikin harkokin siyasa yayin da yake gudanar da harkokin kasuwancinsa a lokaci guda.[4] Ya kasance ɗaya daga cikin jiga-jigan mambobin jam'iyyar All Progressives Congress lokacin da har yanzu ake kiranta Alliance for Democracy. Olusegun kuma na ɗaya daga cikin waɗanda suka yiwa tsohon Gwamna Adebayo Adefarati yaƙin neman zaɓe. Sannan Adebayo Farati ya naɗa shi shugaban otal na Owena har sai da kamfanin Oodua Investment ya siya otel ɗin.[5]

A shekarar 2012 ya bayyana aniyarsa ta tsayawa takarar gwamnan jihar Ondo a ƙarƙashin jam’iyyar Action Congress of Nigeria amma duk da haka ya gaza Rotimi Akeredolu wanda ya ci gaba da wakiltar jam’iyyar a matsayin ɗan takararta.[6]

Ya kasance ɗaya daga cikin ƴan takara biyu a ƙarƙashin jam’iyyar All Progressives Congress (APC) waɗanda suka tsaya takarar gwamna a zaɓen gwamnan jihar Ondo a cikin shekarar 2016, amma ya sha kaye a hannun Oluwarotimi Akeredolu a zaɓen fidda gwani.[7][8][9]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.premiumtimesng.com/politics/5644-ondo_governorship_acn_shortlists_three_candidate.html?tztc=1
  2. http://thenationonlineng.net/why-i-want-to-govern-ondo-by-abraham/
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-02-24. Retrieved 2023-03-15.
  4. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-10-09. Retrieved 2023-03-15.
  5. http://www.m.thenigerianvoice.com/news/88872/1/ill-adopt-awos-innovative-ideas-abraham-acn-aspirant.html[permanent dead link]
  6. https://dailypost.ng/2012/05/10/ondo-governorship-poll-akande-tinubu-battle-over-acn-candidates-selection/
  7. https://worldstagegroup.com/index.php?active=news&newscid=27742&catid=8[permanent dead link]
  8. https://www.newtelegraphng.com/boroffice-abraham-trade-words-attack/[permanent dead link]
  9. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2017-01-04. Retrieved 2023-03-15.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]