Somaliya Green Party

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Somaliya Green Party
Bayanai
Iri green party (en) Fassara
Ƙasa Somaliya
Ideology (en) Fassara green politics (en) Fassara
Mulki
Hedkwata Mogadishu
Tarihi
Ƙirƙira 1990
africagreenparty.20m.com…
taswirar somalia

Jam'iyyar Green Party ta Somalia ( Somali [1]
, SGP ) ita ce jam'iyyar kore ta Somaliya . An kafa ta a cikin shekarar 1990. Tana da mai da hankali kan muhalli . SGP memba ne na ƙungiyar Green Greens a cikin Tarayyar Green Party of Africa, wanda ya haɗa da jam'iyyun kore na ƙasa a sauran jahohin kahon Afirka na Djibouti, Eritrea da Habasha .

hedkwatar[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙungiyar tana da hedikwatar ta a Mogadishu da Jilib a kudancin Somaliya. Har ila yau, ana shirin buɗe sabbin rassa na SGP a yankunan arewacin Puntland da Somaliland masu cin gashin kansu, da kuma yankin Kismayu da ke kudu. Bugu da ƙari, jam'iyyar tana da ofishinta na ƙasa da ƙasa da na sadarwa a ƙasashen Ottawa, Ontario, Kanada .

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Green Organizations in Africa". 2007-12-21. Archived from the original on 2007-12-21. Retrieved 2020-11-18.