Jump to content

The Black Tiger

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
The Black Tiger
Asali
Mawallafi Q12713368 Fassara
Lokacin bugawa 1984
Ƙasar asali Misra
Characteristics
Direction and screenplay
Marubin wasannin kwaykwayo Bashir El Deek (en) Fassara

The Black Tiger (Larabci: النمر الأسود‎, wanda aka fassara shi da El-Nemr El-Aswad ),wani fim ne na ƙasar Masar da aka sake a shekarar 1984. Atef Salem ne ya bada umarni a fim ɗin kuma jaruman fim ɗin sune Ahmed Zaki da Ahmed Mazhar da kuma Wafa Salem suka fito.

Takaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

Fim ɗin ya ba da labarin gaskiya na wani ɗan ƙasar Masar Gastarbeiter (Mohamed Hassan al-Masry) wanda ya koyi sana'ar kafinta tun yana ƙarami kuma ya yi balaguro don yin sana'ar a Jamus. Rashin iya magana da Jamusanci har ma da Ingilishi yana haifar da wariya. Abin da ya kara dagula al'amura, wani abokin aikinsa ya zage shi saboda duhun fatarsa, kuma abokin aikin ya yi nasarar kwace takardar izinin aikin Mohammed. Ya juya ga wani abokinsa da ya yi a lokacin da yake aiki a ƙasashen waje, mai horar da 'yan wasan dambe na ƙasar Girka, wanda ke horar da matashin a wasanni. Mohamed kuma ya haɗu kuma yana soyayya da wani makwabciyarsa, amma mahaifinta bai yarda da auren bakar fata ba. Duk da haka sun yi aure, kuma ya girgiza masana'antar tare da inganta lathe wanda ya sa ya zama hamshakin ɗan kasuwa a Jamus.

Mohammed Hassan al-Masry

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi sha'awar fim ɗin a cikin shekarar 1948 kuma ƙwararren ɗan dambe ne a Jamus wanda ya lashe lakabi da yawa kuma ya yi dambe ga ƙasar da ta ɗauke shi a Kanada.[1][2][3] Ya mutu a wani mummunan hatsari a shekarar 2014.[4][5]

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. "26 Mar 1971 - 53 Fights". Fight Stat. Archived from the original on August 17, 2019. Retrieved 13 September 2023.
  2. "Mohamed Hassan". BoxRec. Retrieved 13 September 2023.
  3. "Mohamed Hassan". FightsRec. Archived from the original on 21 April 2016. Retrieved 13 September 2023.
  4. Qenawi, Abdulrahim (July 10, 2017). "نهاية مأساوية للنمر الأسود محمد حسن.. عاد إلى مصر وأصيب بالزهايمر ومات تحت عجلات المترو". Al-Ahram. Retrieved 13 September 2023.
  5. Al-Duwairi, Ahmed (May 22, 2018). "القصة الكاملة للنمر الأسود الذي جسد شخصيته أحمد زكي". Sharkia Today. Retrieved 13 September 2023.