Victorien Adebayor

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Victorien Adebayor
Rayuwa
Haihuwa Nijar, 12 Nuwamba, 1996 (27 shekaru)
ƙasa Nijar
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Niger national football team (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Adebayor Zakari Adje (an haife shi 12 Nuwamban shekarar 1996) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Nijar wanda ke taka leda a ƙungiyar Premier League ta Niger USGN, a matsayin aro daga ƙungiyar Danish 1st Division HB Køge.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekarar 2016, Adebayor ya yi gwaji tare da ƙungiyoyin Ligue 1 FC Lorient da AS Monaco amma ba a ba shi yarjejeniya ba a kowane kulob. [1]

A 29 Agustan shekarar 2018, Vejle Boldklub a Denmark ya sanar da sanya hannu kan Adebayor daga Inter Allies akan yarjejeniyar lamuni har zuwa 30 ga watan Yunin shekarar 2019. [2] Sai dai kuma bayan wata ɗaya ƙungiyar ta bayyana cewa tana son soke yarjejeniyar aro saboda Adebayor bai zo ba kamar yadda aka amince kuma ƙungiyar ta kasa tuntubar ɗan wasan. [3]

Koyaya, ya koma Denmark a watan Oktoba 2020, lokacin da ya rattaɓa hannu tare da kulob ɗin Danish na 1st Division HB Køge, wanda ƙwararriyar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce a cikin garin Herfølge, na biyu kuma a cikin garin Køge, duka a cikin gundumar Køge . [4] Duk da haka, a ranar 4 ga Maris 2021, kulob ɗin ya tabbatar, cewa an ba Adebayor aro ne ga Legon Cities, saboda yana so ya kasance kusa da iyalinsa saboda dalilai na sirri. [5] A ranar 10 ga Satumba 2021, Adebayor ya amince da yarjejeniyar Lamuni na shekara tare da ENPPI SC na Masar.

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Shi ne ɗan wasan da ya fi zura kwallo a ragar Nijar da ƙwallaye 18 a wasanni 43 da ya buga.

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne suka fara zura kwallaye a ragar Nijar.
No. Date Venue Opponent Score Result Competition
1. 18 January 2016 Stade Régional Nyamirambo, Kigali, Rwanda Template:Fb 1–2 1–4 2016 African Nations Championship
2. 29 March 2016 Stade Général-Seyni-Kountché, Niamey, Niger Template:Fb 1–2 1–2 2017 Africa Cup of Nations qualification
3. 5 September 2017 Stade Adrar, Agadir, Morocco Template:Fb 2–0 2–0 Friendly
4. 27 May 2018 Stade Général Seyni Kountché, Niamey, Niger Template:Fb 3–2 3–3 Friendly
5. 2 June 2018 Stade Général-Seyni-Kountché, Niamey, Niger Template:Fb 1–0 2–1 Friendly
6. 2–0
7. 18 November 2018 Mavuso Sports Centre, Manzini, Eswatini Template:Fb 1–1 2–1 2019 Africa Cup of Nations qualification
8. 2–0
9. 20 March 2020 Stade Général-Seyni-Kountché, Niamey, Niger Template:Fb 1–0 2–0 Friendly
10. 11 June 2021 Arslan Zeki Demirci Sports Complex, Manavgat, Turkey Template:Fb 1–0 2–0 Friendly
11. 6 September 2021 Prince Moulay Abdellah Stadium, Rabat, Morocco Template:Fb 1–1 4–2 2022 FIFA World Cup qualification
12. 2–1
13. 15 November 2021 Stade Général Seyni Kountché, Niamey, Niger Template:Fb 1–0 7–2 2022 FIFA World Cup qualification
14. 2–1
15. 5–1
16. 23 March 2022 Stade Cheikha Ould Boïdiya, Nouakchott, Mauritania Template:Fb 1–0 1–1 Friendly
17. 26 March 2022 Stade Cheikha Ould Boïdiya, Nouakchott, Mauritania Template:Fb 1–2 1–2 Friendly

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-08-15. Retrieved 2021-06-07.
  2. 21-årig afrikansk angriber på plads i VB Archived 2021-06-07 at the Wayback Machine, vejle-boldklub.dk, 28 August 2018
  3. Vejle vil ophæve kontrakt med forsvundet spiller, tipsbladet.dk, 26 September 2018
  4. Rekordkøb: HB Køge henter Adebayor, hbkoge.dk, 4 October 2020
  5. HB Køge udlejer Adebayor til Legon Cities FC, hbkoge.dk, 4 March 2021