Wingrave (fim)
Wingrave (fim) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2007 |
Asalin suna | Wingrave da وينغروف |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Misra |
Characteristics | |
Genre (en) | horror film (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Ahmed Khalifa (en) |
External links | |
Wingrave-Film.com | |
Specialized websites
|
Wingrave fim ne mai ban tsoro na Masar wanda Ahmed Khalifa ya rubuta kuma ya ba da umarni kuma tare da Ashraf Hamdi, Diana Brauch, da Karim Higazy. Shi ne fim ɗin Masar na farko da ya fito da harshen Ingilishi a cikin tarihi. [1] An tsara fim ɗin a matsayin girmamawa ga wallafe-wallafen Gothic, Cinema na Expressionist, da kuma nau'in labarin fatalwa.
Labarin fim
[gyara sashe | gyara masomin]Kamar yadda sanannen masanin ilimin parapsychologist Henry Wingrave ke gwagwarmayar gudanar da haramtacciyar rayuwa, ya tuna da abubuwan da ya fuskanta guda uku masu ban tsoro da ƙalubale game da matattu. A cikin waɗannan abubuwan, an umarce shi ya tuntuɓi mataccen ɗan’uwan wata budurwa da ke baƙin ciki, don ya tsabtace gidan da aka saya daga ɓangarori, kuma ya tantance ko wata budurwa tana da aljani, ko kuma mahaukaci ne kawai.
Samarwa
[gyara sashe | gyara masomin]An ɗauki fim ɗin ne a cikin kwanaki 9 a Alexandria da Alkahira tare da kasafin kudi dala 7,500. [2]
Ma’aikatan fim ɗin sun haɗa da Marubuci/Darakta Ahmed Khalifa, Manajan Fim Noha Said, da Mataimakin Darakta Mohamed Waheed. [3]
Fim ɗin shine fim ɗin Masar na farko da aka rarraba shi kaɗai a cikin Amurka akan DVD kuma ana samunsa don saukewa da Bidiyo akan Buƙata (VOD). [3]