Ahmed Sani Stores

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ahmed Sani Stores
mamba a majalisar dattijai ta Najeriya

Mayu 2011 - Mayu 2015
Ibrahim M. Ida - Kurfi Umaru
District: Katsina Central
Rayuwa
Haihuwa Katsina
ƙasa Najeriya
Karatu
Harsuna Turanci
Hausa
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Congress for Progressive Change (en) Fassara

Ahmed Sani Stores ɗan siyasar Najeriya ne wanda aka zaɓe shi a matsayin Sanata mai wakiltar Katsina ta tsakiya, a jihar Katsina, a zaɓen kasa na ranar 9 ga Afrilu 2011. An zaɓe shi a tikitin jam’iyyar Congress for Progressive Change (CPC).

Farkon rayuwa da Karatu[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Ahmed Sani Stores a unguwar Kangiwa da ke cikin birnin Katsina. Ya yi karatu a North East Worcestershire College, Bromsgrove, London, kuma ya zama mai ba da shawara kan kuɗi da fitarwa.

Ayyuka da Siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

Yana da gogewa a fannin samar da wutar lantarki ta hasken rana da iska.[1] Yayin da yake zaune a Landan, a shekarar 2003 yana ɗaya daga cikin waɗanda suka kafa gidauniyar kyakkyawan shugabanci da ci gaba a Najeriya.[2]

Ahmed ya dawo Najeriya domin fafatawa a zaɓen Sanata.[2] An bayyana cewa, a wani lokaci a lokacin yakin neman zaɓen an kai Ahmed Sani Stores zuwa kotun majistare inda aka tuhume shi da aikata ta’addanci.[3]

A zaɓen da aka yi a ranar 9 ga Afrilun 2011, Ahmed Sani Store ya doke Ibrahim M. Ida na jam'iyyar PDP da kuri'u 267,154, inda wanda aka kayar ya samu 188,205.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Four parties fight for Katsina's three seats". The Nigerian Daily. April 5, 2011. Archived from the original on 2012-03-23. Retrieved 2011-04-25.
  2. 2.0 2.1 "I'm in politics to solve my people's problems". National Mirror. 2011-02-12. Archived from the original on 2012-03-20. Retrieved 2011-04-25.CS1 maint: unfit url (link)
  3. Hussain J. Ibrahim; Solomon Chung; Hir Joseph (26 March 2011). "Political parties under attack from each other". Archived from the original on 2 September 2011. Retrieved 2011-04-25.
  4. John Abayomi (April 10, 2011). "NASS Election :Yar'Adua's daughter loses in Katsina". Vanguard. Retrieved 2011-04-25.