Ali Banat
Ali Banat | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Sydney, 16 ga Faburairu, 1982 |
ƙasa | Asturaliya |
Mutuwa | Sydney, 29 Mayu 2018 |
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi (Sankara) |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan kasuwa, philanthropist (en) , social worker (en) da entrepreneur (en) |
Imani | |
Addini | Musulunci |
Ali Banat (28 Nuwamba 1982 - 29 Mayu 2018) ɗan kasuwan Ostiraliya ne, wanda asalinsa Bafalasdine ne, daga baya kuma ya kasance mai ba da taimakon agaji, daga yankin Sydney na Greenacre kuma na asalin Falasɗinawa. Bayan da ya kamu da ciwon daji, ya bayar da dukan abin da yake da shi ga mãsu yin sadaka. Ya mallaki kamfanin tsaro da wutar lantarki kafin a same shi da cutar kansa a watan Oktobar 2015.
Musulmin Duniya
[gyara sashe | gyara masomin]Bayan gano cutar, ya kafa ƙungiyar agaji ta 'Musulman Duniya,' wanda aka fi sani da MATW. Ganawar da aka yi da Mohamed Hoblos mai taken "Baiwa da Ciwon daji" ta ba da ƙarin talla ga ƙungiyar sa na alheri. Aiyukan sadaukar sa ya fara ne akan Togo amma ta bazu zuwa wasu ƙasashen Afirka kamar Burkina Faso, Ghana da Benin . Ya zo ne don taimaka wa mabukata a kauyuka, wadanda suka hada da gina rijiyoyin ruwa, wuraren ilimi, ci gaban al'umma da ayyukan samar da kudin shiga, taimakon abinci, baya ga gina makarantu, marayu, kayayyakin aiki ga mata zawarawa da 'ya'yansu da kuma gini da kuma gyara masallatai.
Mutuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Ya kamu da cutar kansa a cikin 2015 kuma ya mutu a ranar 29 Mayu 2018 bayan fama da ciwon na shekaru 3. Ya bar saƙon ban kwana na ɗan gajeren lokaci kafin mutuwarsa. [1]