Jump to content

Ayman Cherkaoui

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ayman Cherkaoui
Rayuwa
Haihuwa Moroko
ƙasa Moroko
Karatu
Makaranta McGill University
Faculté de droit de l'Université de Montréal (en) Fassara
Université de Montréal (en) Fassara
(2008 - 2012) : Doka
China University of Political Science and Law (en) Fassara
(2010 - 2010)
Jami'ar Oxford
(2014 - 2014)
Emlyon Business School (en) Fassara
(2015 - 2016)
University of Cambridge (en) Fassara
(2017 - 2017)
Harsuna Turanci
Larabci
Faransanci
Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a Lauya
Mamba emlyon alumni (en) Fassara

Ayman Cherkaoui, masanin shari'a ne na ƙasa da ƙasa a dokar sauyin yanayi, Babban Darakta na Majalisar Ɗinkin Duniya Yarjejeniyar Duniya a Maroko, [1] da kuma Jagora don Canjin Yanayi a Cibiyar Dokokin Ci Gaban Ɗorewa ta Duniya a Montreal Quebec, Kanada. [2] Cherkaoui a cikin shekarar 2017 an naɗa shi zuwa Shirin Shugabanni masu tasowa a Cibiyar Siyasa don Sabuwar Kudu, [3] kuma a cikin shekarar 2018 an kira shi ga Shugabannin Gidauniyar Obama : Shirin Afirka ..[4]

Cherkaoui ya kammala karatun digirinsa na farko da na digiri a Montreal yana samun Bachelor of Mechanical Engineering a Jami'ar McGill, da Bachelor of Laws daga Université de Montréal Faculty of Law . Cherkaoui kuma daga baya ya sami Jagoran Kimiyya daga Makarantar Kasuwancin EMLYON a Lyon, Faransa . Bugu da ƙari, Cherkaoui ya kammala takardar shaidar daidaitawa daga Jami'ar Oxford, da Takaddun Gudanar da Ɗorewar Kasuwanci daga Jami'ar Cambridge .

Ɓangaren Aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Cherkaoui ya yi aiki a matsayin mai ba da shawara na musamman a kan sauyin yanayi da tattaunawa ga ministan muhalli na ƙasar Morocco, mai ba da shawara na musamman ga hukumar UNFCCC COP22, da kuma ƙwararren kan sauyin yanayi tare da Deutsche Gesellschaft für Internationale Zusammenarbeit (GIZ). A baya can, Cherkaoui ya yi aiki a matsayin mai ba da shawara ga VALYANS Consulting, Ƙungiyar Sufurin Jiragen Sama ta Duniya, da Air Liquide .

Ayyukansa sun mayar da hankali a kan shawarwarin fasaha a ƙarƙashin UNFCCC da sabbin abubuwa na doka don tallafawa daidaitawa da ragewa a cikin ƙasashe masu rauni.

Cherkaoui ya ba da gudummawa ga adadin labaran masana da rahotannin fasaha.

  1. "Country Profile: Morocco". UN Global Compact, Morocco. Retrieved 2018-12-19.
  2. "Ayman Cherkaouio". CISDL. Archived from the original on 2018-12-20. Retrieved 2018-12-19.
  3. "Ayman Cherkaoui". Policy Center for the New South. Retrieved 2018-12-19.
  4. "3 Moroccans Selected among Obama Foundation's Young African Leaders". Morocco World News. Retrieved 2018-12-19.