Blair Braverman
Blair Braverman | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Kalifoniya, 1988 (35/36 shekaru) |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Harshen uwa | Turanci |
Karatu | |
Makaranta |
University of Iowa (en) Master of Fine Arts (en) Colby College (en) (2011 - Bachelor of Arts (en) : Dokar muhalli |
Harsuna | Norwegian (en) |
Sana'a | |
Sana'a | marubuci, dogsled musher (en) da ɗan jarida |
Muhimman ayyuka | Welcome to the Goddamn Ice Cube (en) |
blairbraverman.com |
Blair Braverman (an haifeta a shekara ta 1988) 'yar wasan 'yar ƙasar Amurka ne, 'yar tseren karnuka, musher, marubuciyar shawara kuma marubuciyar almara. Tayi tsere kuma ta kammala Iditarod na shekara ta 2019, 1,000 miles (1,600 km) tseren karnuka daga Anchorage zuwa Nome, Alaska .
A cikin shekarar 2016, Ƙungiyar Masana'antu tawaje ta zaɓi Braverman amatsayin ɗaya daga cikin Outdoor 30 Under 30 list and Publishers Weekly called Braverman a "21st century Feminist Reincarnation of Jack London ."
Farkon rayuwa
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Braverman a ranar 7 ga watan Mayu, shekara ta 1988, 'yar masanin kimiyyar bincike Jana Kay Slater kuma malamin jami'a kuma marubuci Marc Braverman. An reneta Bayahudiya a tsakiyar kwarin California . Lokacin data kai shekaru goma, danginta sun ƙaura zuwa Norway na tsawon shekara guda don binciken mahaifinta game da cikakken dokar hana shan taba a ƙasar. Braverman ta halarci makarantun gida.
Komawa zuwa Davis, California, Braverman ta gama karatunta, gami da lokaci amatsayin ɗalibar musayar a Lillehammer, Norway. Lokacin bazara a Camp Tawonga, sansanin Yahudawa kusa da Yosemite, daga baya ta halarci makarantar jama'a ta Scandinavia a Mortenhals, shirin kasuwanci na shekara guda na gargajiya, kuma tayi karatun kare kare da tsirar hunturu. Ta koma Amurka ashekara ta 2007, inda ta kammala karatunta a Kwalejin Colby a shekara ta 2011. Lokacin da take makaranta, tana da labaran da aka buga a cikin gida da na ƙasa, a cikin mujallu da jaridu. [1] Ta kumayi lokacin bazara biyu tana aiki a matsayin jagorar karnuka akan glacier a Alaska .
Daga baya Braverman ta sami Jagora na Fine Arts a cikin ƙirƙira ƙirƙira a Jami'ar Iowa, inda ita ma ta kasance ƴar Fasaha. Ta kasance mazauniyarzama a Cibiyar Blue Mountain da MacDowell Colony .
Tana zaune tare da abokin aikinta, Quince Mountain, a Mountain, Wisconsin .
Adventure da aikin rubutu
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin shekara ta 2016, Braverman ta buga Barka da zuwa Goddamn Ice Cube, abin tunawa game da yarinta da abubuwan dasuka faru na arewa da kuma nazarin hanyoyin da maza da mata suke bida yanayi mai tsanani — da juna. Braverman ta tattauna matsalolin ba kawai daga blizzards, keɓewa da namun daji ba,har ma daga jima'i da tashin hankali da mata masu sha'awar sha'awa ke fuskanta acikin filin da maza suka mamaye — tana bambanta abin tunawa daga labarun balaguro da tarihin gano kai. A gabatarwar littafin, Masu Buga Makowa sun kira Braverman da "reincarnation na mata na Jack London na karni na 21" kuma O, Mujallar Oprah ta ba da shawarar littafin.
Ta kuma rubuta labarai game da jinsi, al'amurran da suka shafi trans, da cinzarafi akan layi . Itace edita mai bada gudummawa ga Mujallar Waje, tare da rukunin shawarwari na yauda kullun da ake kira " Ƙauna mai Tauri " dake hulɗa da dangantaka da waje. Har ila yau, aikin Braverman ta bayyana acikin Atavist, BuzzFeed, da Smithsonian, dai sauransu.
Braverman tayi aiki a gidan wanka . Tayi horo don shekara ta 2018 Iditarod kuma ta kammala shekara ta 2019 Iditarod, ta ƙare 36th. Itace kawai mace Bayahudiya ta biyu da ta kammala tseren.
Bayyanar kafofin watsa labarai
[gyara sashe | gyara masomin]Acikin shekarar 2015, an nuna Braverman akan nunin rediyo na jama'a Wannan Rayuwar Amurkawa a matsayin wani ɓangare na shirin "Face Game."
Braverman ta bayyana a wani shiri na musamman na Gano Tsirara da Tsoro acikin shekara ta 2019, ƙwarewar data rubuta game da shi dalla-dalla don Waje . Hakanan acikin shekara ta 2019, ta kasance baƙowa a Nunin Yau . Bayan bayyanarta, Harry Smith taci gaba da bin kokarinta na Iditarod Trail Sled Dog Race; kuma a mako mai zuwa ta nuna wani wuri game da ƙungiyarta, waɗanda suka tara sama da $100,000 ga makarantun gwamnati na Alaska yayin yaƙin neman zaɓe mai suna #igivearod. Yaƙin neman zaɓe yaci gaba da tara kuɗi don dalilai a yankunan karkarar Alaska kowace shekara.
Acikin shekara ta 2021, tafito a kan New York Times ' Sway podcast, inda itada ma masaukin baki Kara Swisher suka tattauna rayuwa da juriya.
Nassoshi
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedColby 2016