Chimezie Imo
Chimezie Imo | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Lagos,, 7 ga Janairu, 1992 (32 shekaru) |
ƙasa |
Najeriya Jahar Imo |
Karatu | |
Makaranta | Jami'ar Abubakar Tafawa Balewa |
Matakin karatu | Digiri |
Harsuna |
Harshen, Ibo Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | jarumi, model (en) , voiceover artiste (en) , mawaƙi da mai tsara fim |
Kyaututtuka | |
IMDb | nm8560414 |
Chimezie Imo ɗan wasan kwaikwayo ne na Najeriya kuma abin koyi. An fi saninsa dalilin irin rawar da ya taka a fina-finan: Nimbe, Kasala da MTV Shuga Naija series.
Rayuwar farko
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Chimezie a ranar 7 ga Janairu, 1992, a jihar Legas, amma ya fito daga ƙaramar hukumar Orsu ta jihar Imo da ke a kudu maso gabashin Najeriya. Yana da shekaru 7, ya kasance cikin ƴan ƙungiyar mawaƙa na cocinsa da ƙungiyoyin wasan kwaikwayo.[1]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Aikin fim da talabijin na Chimezie ya fara ne a cikin shekarar 2014, lokacin da aka naɗa shi a matsayin wanda ya zo na biyu a cikin shirin baiwa na Najeriya, 'The Next Movie Star Reality Show'. Ya fara fitowa wani shirin fim mai suna ‘Learning Curves’ kuma tun daga nan ya fito a wasu shirye-shiryen talabijin kamar ‘Origin’ da kuma wasan barkwanci na ‘90 Gogoro’.
A cikin 2018, Chimezie ya taka rawar a matsayin saurayi mai ruɗewa, yana mai sunkuyar da matsa lamba a Shuga Naija.[2] A wannan shekarar, ya taka rawa cikin ɗaya daga cikin yara maza huɗu a wani wasan barkwanci mai suna Kasala (fim).
A cikin 2019, Chimezie shine wani matashi mai shaye-shayen ƙwayoyi a cikin shirin fim mai suna Nimbe. Ya sami goyon baya dalilin rawar da ya taka a fim ɗin kuma an zaɓe shi acikin jerin wadanda ka iya lashe kyautar; Mafi kyawun ɗan wasan na kyautar Future Awards 2020 da kuma Most Promising Yong Actor a wajen bikin kyautar; Awards Academy Awards (AMAA) 2020.
A cikin 2022, Chimezie ya fito a cikin psychodrama "Choke"[3][4] kuma ya sami yabo saboda aikin da ya yi a ciki a matsayin majinyacin wani mai fama da cutar sikila.[5][6]
A cikin 2023, an zabe shi a matsayin ɗaya daga cikin waɗanda za'a bawa lambar yabo ta Masu Kallon Fina-Finai ta Afirka na kyautar Best Actor in a Leading role for Choke.[7]
Kyaututtuka da zaɓe
[gyara sashe | gyara masomin]Shekara | Kyauta | Iri | Sakamako | Madogara |
---|---|---|---|---|
2020 | Africa Movie Academy Award | Best Promising Young Actor | Ayyanawa | [8] |
2020 | Future Awards | The Future Awards Africa Prize for Acting | Ayyanawa | [9] |
2023 | Africa Magic Viewers Choice Award | Best Actor In A Drama | Ayyanawa | [10] |
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "INTERVIEW WITH ACTOR CHIMEZIE IMO". thedvfstylecollective. Archived from the original on 21 April 2023. Retrieved 8 December 2018.
- ↑ "Eight Reasons Why We Love Chimezie Imo". thenet. Retrieved 1 December 2020.
- ↑ "Chimezie Imo, Kanayo O. Kanayo, Nkem Marchie to star in 'Choke' movie". pulse.ng. Retrieved 5 May 2022.
- ↑ "Choke: Synopsis, Theatrical Release Date and What We Know So Far". shockng. Retrieved 16 July 2022.
- ↑ "'Choke' Review: Chimezie Imo Stars in Thought-stirring and Pulsating Psychological Thriller". Whatkeptmeup. Retrieved 10 October 2022.
- ↑ "Chimezie Imo Discusses His Acting Roots, Importance of Critics and Recent Roles in Gritty 'Afrocity' and "Challenging" 'Choke'". Whatkeptmeup. Retrieved 28 September 2022.
- ↑ "AMVCA Releases Nomination List For 9th Edition". Daily Trust. Retrieved 17 April 2023.
- ↑ "'Knuckle City', 'The Milkmaid' lead AMAA 2020 nominations [Full List]". pulse.ng. Retrieved 30 November 2020.
- ↑ "The Future Awards". thefutureawards. Retrieved 8 November 2020.
- ↑ "Full List: Here are all our AMVCA 9 Nominees". DSTV. Retrieved 16 April 2023.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Chimezie Imo on IMDb