Gregory Agboneni

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Gregory Agboneni
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Sunan asali Gregory Agboneni
Sunan haihuwa Gregory Agboneni
Suna Gregory
Shekarun haihuwa 30 ga Augusta, 1948
Yaren haihuwa Harshen Ibo
Harsuna Turanci, Hausa, Harshen Ibo da Pidgin na Najeriya
Writing language (en) Fassara Turanci
Sana'a ɗan siyasa
Muƙamin da ya riƙe gwamnan jihar Adamawa da Gwamnan jihar Cross River
Ƙabila Tarihin Mutanen Ibo
Eye color (en) Fassara brown (en) Fassara
Hair color (en) Fassara black hair (en) Fassara
Mabiyi Abubakar Saleh Michika
Wanda ya biyo bayanshi Mustapha Ismail
Personal pronoun (en) Fassara L485

Air Vice Marshal Gregory Agboneni (an haife shi a ranar 30 ga watan Agustan 1948)[1] tsohon sojan Najeriya ne kuma mai kula da sojoji a jihohin Adamawa da Cross River.[2]

Tarihin Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Agboneni ya halarci horon matuƙan jirgi na sojojin saman Amurka a matsayin ɗalibin ƙasar waje a cikin shekarar 1971 zuwa 1972 daga nan kuma ya yi aiki a matsayin soja kuma matuƙin jirgi na sojan saman Najeriya. An naɗa Janar Sani Abacha Agboneni a matsayin shugaban mulkin soja na jihar Adamawa, ofishin da ya yi aiki tsakanin Disamban 1993 zuwa Satumban 1994, da kuma jihar Cross River, inda ya yi aiki tsakanin Satumban 1994 zuwa Agustan 1996.[3] Ya kuma kasance Kwamandan oda na Nijar.

AVM Gregory yana da digiri a cikin Aeronautics kuma masters a cikin dabarun. Shi ne kuma wanda ya lashe kyautar RAF Andover na Burtaniya.[ana buƙatar hujja]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin Gwamnonin Jihar Kuros Riba

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]