Jump to content

John Ibeh

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
John Ibeh
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Suna John
Shekarun haihuwa 16 ga Afirilu, 1986
Wurin haihuwa jahar Port Harcourt
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga tsakiya
Wasa ƙwallon ƙafa

John Ike Ibeh (An haife shi ranar 16 ga watan Afrilun shekarar 1986) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na hagu. Ya buga wasanni da yawa a gasar Laliga ta Romania I.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Ibeh ya taɓa taka leda a Hapoel Tel Aviv a Isra'ila, AFC,[1] a Netherlands da UT Arad daga Romania. Ibeh yana da shaidar zama ɗan ƙasar Sipaniya.[2] Ya fara aikinsa a Hapoel Tel Aviv kuma ya koma AFC a cikin shekara ta 2005. Bayan shekaru biyu ya bar Amsterdam kuma ya koma UTA Arad akan kuɗi € 600.000. Ya sanya hannu a Oțelul Galați a farkon shekarar 2009.[3]

A cikin shekarar 2010 zuwa 2011 ya lashe gasar Romania tare da Oțelul Galați, yana wasa a wasanni 9 kuma ya zira ƙwallaye sau ɗaya. A cikin shekarar 2011 zuwa 2012 UEFA Champions League ya buga wa Oțelul Galați wasanni 2 a matakin rukuni. A tsakiyar shekarar 2011 zuwa 2012 Liga I kakar ya koma Pandurii Târgu Jiu.

Oțelul Galați
  • Laliga 1: 2010-11
  • Supercupa Romaniei: 2011
Pandurii
  • La Liga 1: 2013

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]