Yakubu Aiyegbeni

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Simpleicons Interface user-outline.svg Yakubu Aiyegbeni
YakubuNigeria 1182582.jpg
Rayuwa
Cikakken suna Yakubu Ayegbeni
Haihuwa Benin City, 22 Nuwamba, 1982 (38 shekaru)
ƙasa Najeriya
ƙungiyar ƙabila Yarbawa
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Bridge F.C. (en) Fassara1997-1998
Maccabi Haifa F.C. (en) Fassara1998-20034924
Gil Vicente F.C. (en) Fassara1998-1998
Hapoel Kfar Saba F.C. (en) Fassara1999-2000236
Flag of Nigeria.svg  Ƙungiyar ƙwallon ƙafar Najeriya2000-20125721
Portsmouth F.C. (en) Fassara2003-2003137
Portsmouth F.C. (en) Fassara2003-20056529
Middlesbrough F.C. (en) Fassara2005-20077325
Everton F.C. (en) Fassara2007-20118225
Blackburn Rovers F.C. (en) Fassara2011-20123017
Leicester City F.C.jpg  Leicester City F.C. (en) Fassara2011-20112011
Guangzhou City F.C. (en) Fassara2012-20134324
Al-Rayyan S.C. (en) Fassara2014-201583
Reading F.C. (en) Fassara2015-201571
Kayserispor (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Nauyi 90 kg
Tsayi 183 cm
Imani
Addini Musulunci
Yakubu Aiyegbeni a shekara ta 2013.

Yakubu Aiyegbeni (an haife shi ran ashirin da biyu ga Nuwamba a shekara ta 1982 a Benin City), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijeriya.

Yakubu Aiyegbeni ya buga wasan ƙwallon ƙafa :