Zakir Naik

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Zakir Naik
Rayuwa
Haihuwa Mumbai, 18 Oktoba 1965 (58 shekaru)
ƙasa Indiya
Saudi Arebiya
Mazauni Maleziya
Karatu
Makaranta Kishinchand Chellaram College (en) Fassara
Topiwala National Medical College and BYL Nair Hospital (en) Fassara
University of Mumbai (en) Fassara
Harsuna Turanci
Harshen Hindu
Indonesian (en) Fassara
Larabci
Sana'a
Sana'a likita, marubuci, intellectual (en) Fassara, Mai da'awa, likitan fiɗa, docent (en) Fassara, motivational speaker (en) Fassara, orator (en) Fassara da mai yada shiri ta murya a yanar gizo
Muhimman ayyuka Zakir Naik (en) Fassara
Kyaututtuka
Imani
Addini Musulunci
zakirnaik.com
Dr. Zakir Naik Q&A
Zakir Naik

Dr Zakir Abdul Karim Naik (an haife shi 18 ga watan Oktoba, shekara ta 1965) ɗan ƙasar Indiya ne kuma mai wa'azi na addinin Musulunci,[1] shine ya assasa kuma shugaban cibiyar Islamic Research Foundation (IRF).[2] Kuma shi ya kafa tashar talabijin ta Peace TV.[3] Lakcocin sa sun samu karɓuwa sosai, musamman a tsakanin Musulmai a nahiyoyi daban-daban. Ya samu kyautar sarki Faisal na Saudiyya ta ƙasa da ƙasa wadda yake bayarwa King Faisal International Prize a shekara ta 2015.[4][5] Ya tashi daga Indiya a shekara ta 2016.[6] Saboda gwamnatin Indiya ta zarge shi cewa maganganunsa na tada ƙayar baya a tsakanin jama'a, sai kuma suna zargin shi da almundahanar kuɗi. Sai dai duk waɗannan zarge-zargen da tuhume-tuhumen da suke masa sun kasa bada ƙwaƙƙwarar hujja wannan shine dalilin da yasa wasu suke ganin bai rasa nasaba da yadda gwamnatin ƙasar take takurawa musulmai musamman a yankin da aka rinjaye su. A ƙarshe har yunkurin ƙwace muhallai da dukiyarsa da suke a ƙasar dake indiya sai dai sun samu cikas saboda kotu ta hana gwamnatin ƙasar yin haka saboda rashin dalilin zargin.[7]

Karatu[gyara sashe | gyara masomin]

Zakir Naik

Zakir Naik ya halarci makarantu da dama inda ya samu shaidar zama kwararran likita wato "Bachelor of Medicine and Surgery".

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Shukla, Ashutosh. "Muslim group welcomes ban on preacher". Daily News and Analysis. 22 June 2010. Retrieved 16 April 2011. Archived 7 August 2011 at WebCite 7 August 2011.
  2. "Dr. Zakir Naik". Islamic Research Foundation. Retrieved 16 April 2011. Archived 6 January 2010 at the Wayback Machine.
  3. RASHID (21 July 2013). "Peace TV network crosses 200 million viewership". Arab News. Retrieved 18 January 2018.
  4. "Indian Islamic scholar Zakir Naik receives Saudi prize for service to Islam". dna. 2 March 2015.
  5. "10 Times Zakir Naik Proved That He Promoted Anything But Peace". HuffPost India (in Turanci). 2016-07-07. Retrieved 2020-10-23.
  6. "India formally requests Malaysia to extradite fugitive Islamic preacher Zakir Naik". www.timesnownews.com (in Turanci). Retrieved 2020-10-23.
  7. "Tribunal Restrains Enforcement Directorate From Taking Over Zakir Naik's Assets" (in Turanci). NDTV.COM. 10 January 2018. Retrieved 27 November 2022.