Jump to content

Abd al-Rahman ɗan Awf

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abd al-Rahman ɗan Awf
Rayuwa
Haihuwa Makkah, 580 (Gregorian)
ƙasa Khulafa'hur-Rashidun
Mutuwa Madinah, 654
Makwanci Al-Baqi'
Ƴan uwa
Abokiyar zama Umm Kulthum bint Uqba (en) Fassara
Sahla bint Suhayl (en) Fassara
Sahla bint Asim (en) Fassara
Tumadir bint al-Asbagh (en) Fassara
Yara
Sana'a
Sana'a ɗan kasuwa
Aikin soja
Ya faɗaci Badar
Yaƙin Uhudu
Yaƙin gwalalo
Imani
Addini Musulunci

Abdul-rahman ya kasance ɗaya daga cikin sahabban Annabi Muhammad S.A.W kuma ya kasance daga cikin manya sahabban Annabi.

Abdulrahman bin Auf