Abiodun Agunbiade
Abiodun Agunbiade | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Country for sport (en) | Najeriya |
Suna | Abiodun |
Sunan dangi | Agunbiade |
Shekarun haihuwa | 2 ga Janairu, 1983 |
Wurin haihuwa | Zariya |
Yaren haihuwa | Yarbanci |
Harsuna | Turanci, Yarbanci da Pidgin na Najeriya |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Mai buga tsakiya |
Ƙabila | Yaren Yarbawa |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Abiodun Agunbiade (An haife shi ranar 2 ga watan Janairun 1983) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya. Ya kasance ƙwararren ɗan wasan tsakiya mai sauri kuma ƙwararren ɗan wasan tsakiya wanda yawanci yana wasa a ɓangare na dama.[1] A cikin shekaru na ƙarshe na aikinsa ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba.
Tsakanin lokacin rani na shekarar 2006 zuwa Fabrairun 2007, Abiodun da abokin wasansu Wayne Srhoj ba su buga wasa ko ɗaya a hukumance ba, saboda sun yi iƙirarin cewa kwangilarsu da FC Naţional ta ƙare a ƙarshen kakar 2005-2006. Bayan watanni bakwai na zaman kotun da ke da cece-kuce da jinkiri, yanke hukunci na ƙarshe ya fifita ƴan wasan da suka sanya hannu tare da ƙungiyar tushen Timișoara.[2]
Ya buga wa Najeriya wasa ɗaya a wasan sada zumunci a cikin shekarar 2005 wanda ya ƙare da ci 3-0 da Romania.[3]
Manazarta.
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://web.archive.org/web/20210101000000/https://www.foradejogo.net/player.php?player=198301020002&language=2
- ↑ http://www.violamania.ro/stiri/6109/o-noua-lovitura-pentru-poli-din-partea-tas.htm
- ↑ https://www.national-football-teams.com/player/14766.html
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Abiodun Agunbiade at RomanianSoccer.ro (in Romanian)
- Abiodun Agunbiade at Soccerway
- Abiodun Agunbiade at WorldFootball.net
- FC Internaţional Curtea de Argeş profile Archived 2016-03-03 at the Wayback Machine (in Romanian)