Christopher Kanu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Christopher Kanu
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Suna Christopher
Sunan dangi Kanu
Shekarun haihuwa 4 Disamba 1979
Wurin haihuwa Owerri
Dangi Nwankwo Kanu
Yaren haihuwa Harshen Ibo
Harsuna Turanci, Harshen Ibo da Pidgin na Najeriya
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga baya
Wasa ƙwallon ƙafa
Participant in (en) Fassara 2000 Summer Olympics (en) Fassara

Christopher Ogbonna Kanu (an haife shi ranar 4 ga watan Disamban 1979) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron baya.

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

A shekara ta 2000 Kanu ya fara bugawa Najeriya wasa a wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin duniya da Eritrea.[1]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Christopher Kanu ƙane ne ga tsohon ɗan wasan Portsmouth da Arsenal Nwankwo Kanu.[2] Bugu da ƙari shi ne ɗan uwan Oghab ɗan wasan tsakiya Anderson "Anders" Gabolalmo Kanu da Henry Isaac.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Christopher Kanu - Retired". footballdatabase.eu. Retrieved 7 March 2019.
  2. Fudge, Simon. "Fry plays down Kanu links". Sky Sports. Retrieved 6 June 2020.
  3. Wenczel und Nwosu zum SVW? Archived 20 ga Augusta, 2007 at the Wayback Machine

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Christopher Kanu at Soccerbase
  • Christopher Kanu at WorldFootball.net