GLO-1

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
GLO-1
submarine communications cable (en) Fassara
Bayanai
Farawa 2011

GLO-1 kebul ne na sadarwa na ƙarƙashin ruwa, na ( Globacom-1 ). kebul ɗin da ke gaɓar tekun yammacin Afirka an jawo shine ta cikin ruwa a tsakanin Najeriya da Birtaniya, kuma kebul ɗin mallakar kamfanin sadarwa ne, na Globacom a Najeriya.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Kebul na ƙarƙashin tekun na da tsawon kilomita 9,800, kuma ya fara aiki a shekara ta 2011 tare da samar da ƙaramin ƙarfin kimanin 640 Gbit/s.

Aikin kamfanin Globacom, ne na 2 mafi girma a Najeriya a fannin sadarwa, ana tallata jimillar ƙarfin tsarin a matsayin 2.5 Tbit/s. An tsara jawo kebul ɗin izuwa Ghana a cikin watan Afrilu, 2011.[1]

Tashoshi[gyara sashe | gyara masomin]

Manyan wuraren tashoshin kebul na kamfanin sune:

Rashin tsaro[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin Fabrairu 2018, The Sunday Times ta ruwaito cewa kayayyakin da Burtaniya ta kai a wuraren Apollo, GLO-1 da Europe India Gateway an samu kusan gaba ɗayan kayan ba tare da kula da su ba. Wakilin nasu ya isa harabar ba tare da fuskantar ƙalubale ba, inda ya tarar da kofar dakin janareta a buɗe aka barshi a wajen. Kamfanin Vodafone, wanda ke kula da wurin, ya ce bai kai kayan aiki masu mahimmanci ba kuma "ba zai iya katse aikin ginin ba."[2]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

Jerin kebul na sadarwa na ƙarƙashin teku a duniya

Tsarin kebul mai guda ɗaya daga yammacin gabar tekun Afirka sun haɗa da:

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Glo 1 cable launches in Ghana". AfricaBrains. Archived from the original on 7 March 2012. Retrieved 16 July 2011.
  2. Gabriel Pogrund (4 February 2018). "Data-cable security scandal: It's easier to enter than a public library". The Sunday Times. p. 9. Missing or empty |url= (help)