Idriss Carlos Kameni

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Simpleicons Interface user-outline.svg Idriss Carlos Kameni
Idriss Carlos Kameni 2009.jpg
Rayuwa
Haihuwa Douala, 18 ga Faburairu, 1984 (39 shekaru)
ƙasa Kameru
Ƴan uwa
Ahali Mathurin Kameni (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Flag of Cameroon.svg  Cameroon national under-20 football team (en) Fassara1999-199930
Flag of Cameroon.svg  Cameroon national under-23 football team (en) Fassara2000-200030
Le Havre AC (en) Fassara2000-2004
Le Havre AC (en) Fassara2000-200420
Flag of Cameroon.svg  Ƙungiyar kwallon kafar Kamaru2001-
Logo AS Saint-Étienne.svg  AS Saint-Étienne (en) Fassara2002-200300
RCD Espanyol de Barcelona (en) Fassara2004-2011
Málaga CF (en) Fassara2012-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Lamban wasa 1
Nauyi 86 kg
Tsayi 186 cm
Imani
Addini Musulunci
Carlos Kameni a shekara ta 2009.

Idriss Carlos Kameni (an haife shi a shekara ta 1984) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Kameru. Ya buga wasan ƙwallo ma Ƙungiyar ƙwallon ƙasar Kameru daga shekarar 2001.

Carlos Kameni ya buga wasan ƙwallon ƙafa ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Le Havre (Faransa) daga shekara 2000 zuwa 2004, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Espanyol (Barcelona, Ispaniya) daga shekara 2004 zuwa 2012, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Malaga (Ispaniya) daga shekara 2012 zuwa 2017, kuma da ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Fenerbahce (Turkiyya) daga shekara 2017.