Pythagoras

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Simpleicons Interface user-outline.svg Pythagoras
Kapitolinischer Pythagoras.jpg
Rayuwa
Haihuwa Samos (en) Fassara, 6 century "BCE"
ƙasa Samos (en) Fassara
Mazauni Crotone (en) Fassara
Mutuwa Metapontum (en) Fassara, 490s "BCE"
Ƴan uwa
Mahaifi Mnesarchus
Abokiyar zama Theano (en) Fassara
Yara
Karatu
Harsuna Ancient Greek (en) Fassara
Malamai Anaximander (en) Fassara
Themistoclea (en) Fassara
Hermodamas (en) Fassara
Ɗalibai
Sana'a
Sana'a masanin lissafi, mai falsafa, ɗan/'yar siyasa, marubuci, musicologist (en) Fassara da music theorist (en) Fassara
Muhimman ayyuka Pythagorean theorem (en) Fassara
Wanda ya ja hankalinsa Pherecydes of Syros (en) Fassara, Anaximander (en) Fassara, Thales (en) Fassara da Zoroaster

Pythagoras (lafazi: /fitagoras/), da tsohon yaren Girka Πυθαγόρας, ɗan lissafi ne.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.