Shekhar Sen mawaƙi ne, mawaƙi, mawaƙi, mawaƙi, kuma jarumi. [1][2]
Shekhar Sen
Sen ya shahara da wasan kwaikwayo na kida guda ɗaya waɗanda ya yi bincike, rubutawa, tsarawa, tsarawa, kuma ya ba da umarni: " Tulsi ", " Kabeer ", " Vivekanand ", "Saahab" & " Soordas ". [3][4]
An haifi Sen a cikin 1961 kuma ya girma a cikin dangin Bengali a Raipur, Chhattisgarh . Mahaifinsa, marigayi Dr. Arun Kumar Sen, wanda ya kasance mataimakin shugaban jami'a a Indira Kala Sangeet Vishwavidyalaya, Khairagarh, da mahaifiyarsa marigayi Dr. Aneeta Sen, dukansu sun kasance mashahuran mawakan gargajiya na Gwalior Gharana da Masanan Kiɗa . Ya koyi kiɗa daga iyayensa, ya koma Mumbai a 1979 don zama mawakin kiɗa, kuma ya fara waƙa a 1984. Ya fara yin bincike kan shirye-shiryen kiɗan kiɗa, irin su Dushywant Ne Kaha Tha 1984 (ghazals of Dushyant Kumar), Madhya Yugeen Kaavya 1985 (mawaƙa na zamanin da kamar Raskhan, Raheem, Lalitkishori, Bhooshan, Bihari, Kabir, Tulsidas Hindi6vya Pakistan ka89 (Hindi Geet, Dohe da aka rubuta a Pakistan), Meera Se Mahadevi Tak 1987 (Waƙoƙin Hindi na Mawaƙa) da ƙarin sabbin shirye-shirye.
Sen ya fara aikinsa a Mumbai a shekarar 1979, da manufar zama mawakin waka. [5] HMV ne ya ba shi kwangila a matsayin mawakin ghazal. Ba da daɗewa ba ya gane cewa haƙiƙanin basirarsa tana cikin tsara bhajans don haka ya canza zuwa wancan, yana ba da Albums fiye da 200 na Bhajan tun 1983 a matsayin mawaƙi, marubuci, kuma mawaki. Ya rera waƙa da tsara shirye-shiryen talabijin da fina-finai da yawa. Ya gudanar da kide-kide fiye da 1200, yana rera waka a duk fadin duniya.
Tun 1998, a matsayin marubucin wasan kwaikwayo, ɗan wasan kwaikwayo, mawaƙa, darakta kuma mawaki, Sen ya ƙirƙiri wasan kwaikwayo na mutum ɗaya kuma ya yi nunin fiye da 1000 na Mono Act Musical Plays, "Tulsi", "Kabeer" "Vivekananda" "Sanmati", " Saahab" & "Soordas". [6] Ayyukansa sun sami yabo sosai a Indiya da kuma ƙasashen waje kamar Amurka, Ingila, Belgium, Suriname, Singapore, Jakarta, Hong Kong, Johannesburg, Sharjah, Mauritius, da Trinidad .
Shekhar Sen tare da wani
Wasan Sen, wasan kwaikwayo na mono-act "Soordas", wanda aka fara a NCPA Mumbai a ranar 14 ga Yuni 2013. Sen ya gaya wa Timeout Mumbai cewa, "Da farko, na damu matuka game da ko za a nuna makaho na tsawon sa'o'i biyu - aiki mai wuyar gaske. Amma lokacin da na fara rubuta [wasan kwaikwayo] na gane cewa masu gani ba za su iya ganin duniya ba. kallon 180-digiri], yayin da waɗanda ba su da gani suna iya ganin duniya [a cikin] digiri 360". A cikin 2015, ya sami lambar yabo ta Padma Shri, kuma an nada shi ya zama Shugaban Kwalejin Sangit Natya ta Gwamnatin Indiya..[7]".Padma Shri Award