Tony Tsabedze

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tony Tsabedze
Rayuwa
Haihuwa Mhlambanyatsi (en) Fassara, 29 Oktoba 1984 (39 shekaru)
ƙasa Eswatini
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta kasar Eswatini-
Mhlambanyatsi Rovers F.C. (en) Fassara2002-2003
Platinum Stars F.C. (en) Fassara2003-2004
SuperSport United FC2004-2008
Maritzburg United FC2008-2009
Santos F.C. (en) Fassara2009-2011
Mbabane Swallows F.C. (en) Fassara2011-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Tony Thulani "TT" Tsabedze (an haife shi a ranar 29 ga watan Oktoba 1984) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Liswati wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya a kulob ɗin Mbabane Swallows da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Eswatini.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Tsabedze ya buga wa Mhlambanyatsi Rovers wasa a gida kafin ya taka leda a Afirka ta Kudu, inda ya fito a gasar Premier Soccer League na Silver Stars, Supersport United, Maritzburg United, Engen Santos da Mbabane Swallows. Ya buga wa Swaziland wasa a gasar neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika na shekarar 2017, inda ya zira kwallaye biyu a wasan da suka doke Guinea da ci 2–1 a ranar 23 ga watan Yuli 2015. [1]

Kwallayen kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ciki da sakamako ne suka jera kwallayen da Eswatini ya ci. [2]
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 9 Fabrairu 2008 Somhlolo National Stadium, Lobamba, Swaziland </img> Botswana 1-4 1-4 Sada zumunci
2. 12 Yuni 2015 Stade Mohamed V, Casablanca, Morocco </img> Gini 1-0 2–1 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
3. 2-1
4. 22 ga Yuni 2015 Somhlolo National Stadium, Lobamba, Swaziland </img> Angola 1-2 2–2 2016 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
5. 9 Oktoba 2015 El Hadj Hassan Gouled Aptidon Stadium, Djibouti City, Djibouti </img> Djibouti 5-0 6–0 2018 FIFA cancantar shiga gasar cin kofin duniya
6. 22 Yuni 2016 Sam Nujoma Stadium, Windhoek, Namibia </img> Afirka ta Kudu 1-0 1-5 Kofin COSAFA 2016

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Leopards kick-start Swazi success" . FIFA.com. 23 June 2015. Archived from the original on July 26, 2015.
  2. "Tsabedze, Tony" . National Football Teams. Retrieved 11 February 2017.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Tony Tsabedze at National-Football-Teams.com
  • Tony Tsabedze at WorldFootball.net