Aminu Safana

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Aminu Safana
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

ga Yuni, 2007 -
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya

ga Yuni, 2003 -
Rayuwa
Haihuwa ga Afirilu, 1961
ƙasa Najeriya
Mutuwa 17 Oktoba 2007
Karatu
Makaranta University of Leeds (en) Fassara
Jami'ar Ahmadu Bello
University of London (en) Fassara
Harsuna Turanci
Hausa
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Peoples Democratic Party

Aminu Shuaibu Safana ( an haife shi a watan afrilun shekara ta 1961 kuma ya mutu a ranar 17 ga watan oktoban, shekara ta 2007) ya kasance ɗan siyasar Nijeriya, wanda ya wakilci Batsari / Safana / Ɗanmusa mazaɓar na Jihar Katsina a Majalisar Wakilai.[1][2][3][4]

Safana Likita ne ta hanyar horo, Safana ya kammala karatun digiri ne a Jami'ar Ahmadu Bello da Jami'o'in Leeds da Landan . Ya kasance mai ba da amanar Shugaba Umaru 'Yar'Adua, kuma ya yi aiki a matsayin sakataren gwamnatin jihar Katsina yayin da Yar'adua ke gwamna.

An zaɓe shi ɗan majalisar wakilai a shekara ta 2003, sannan aka sake zaɓarsa a 2007. Ya kasance memba na Jam'iyyar Demokrat na Jama'a kuma shugaban kwamitin Kwamitin Lafiya. A ranar 17 ga Oktoba, shekara ta 2007, Safana ya fadi a benen taron; an tabbatar da rasuwarsa a wannan ranar a Asibitin Kasa na Abuja, an gano musabbabin mutuwar a matsayin ciwon zuciya.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]