Uche Nwosu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Uche Nwosu
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Shekarun haihuwa 8 ga Augusta, 1975
Sana'a ɗan siyasa
Ilimi a Jami'ar jihar Imo
hoton uche nwosu

Uche Nwosu (an haife shi a ranar 8 ga watan Agustan 1975), ɗan siyasar Najeriya ne kuma tsohon mataimakin shugaban ma’aikatan gwamnatin jihar Imo daga shekarar 2011 zuwa 2013, kwamishinan filaye daga shekarar 2013 zuwa 2015 kuma ya kasance shugaban ma’aikata daga shekarar 2015 zuwa 2019.[1]

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

Nwaou, ɗan Umunwokwe, Eziama-Obaire a ƙaramar hukumar Nkwerre ta jihar Imo, an haife shi a ranar 8 ga watan Agustan 1975 a cikin dangin marigayi Rev. Daniel Nwaobi and Mrs. Jemaimah Nwaou daga Umunwokwe, Eziama-Obaire a ƙaramar hukumar Nkwerre ta jihar Imo.[2] A cikin shekarar 1995, Uchwen ya sami gurbin shiga Jami'ar Jihar Imo, Owerri inda ya karanta Urban and Regional Planning. Ya kammala karatunsa na digiri na biyu na B.Sc.[3]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Ya auri Uloma, ɗiyar shugaban makarantar sa, Rochas Okorocha a cikin watan Janairun 2013, kuma suna da ƴaƴa maza uku.[4]

Rayuwar Siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

Uche Nwosu

A ranar 9 ga watan Maris ɗin 2019, Nwosu ya tsaya takarar gwamnan jihar Imo a ƙarƙashin jam’iyyar Action Alliance Party (AA). A ranar 11 ga watan Maris ɗin 2019, Uche Nwosu ya sha kaye a hannun Chukwuemeka Ihedioha wanda ya tsaya takara a ƙarƙashin jam’iyyar PDP.[5] Ya samu ƙuri’u 190,364 saɓanin ƙuri’u 273,404 da Chukwuemeka Ihedioha ya samu wanda hukumar zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa INEC ta ayyana shi a matsayin zaɓaɓɓen gwamnan jihar.[6]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]