Jump to content

Aliyu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Aliyu
sunan gida
Bayanai
Suna a harshen gida Aliyu
Tsarin rubutu Baƙaƙen boko
Soundex (en) Fassara A400
Cologne phonetics (en) Fassara 05
Caverphone (en) Fassara ALY111
Attested in (en) Fassara 2010 United States Census surname index (en) Fassara

Aliyu, Ali ko Aliko suna ne na Musulunci, asalinsa sunan Allah ne wanda aka ara wa Ali kanen Manzon Allah kuma surukinsa. Ana yi wa Aliyu inkiya da Haidar ko Gadanga kusar yaki.

Sunan da aka ba:

[gyara sashe | gyara masomin]

Sunan mahaifi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Abdullahi Aliyu, ma'aikacin gwamnatin Najeriya
  • Akilu Aliyu (1918–1999), mawaƙin Nijeriya,marubuci, masani kuma ɗan siyasa
  • Dabo Aliyu (an haife shi a 1947),ɗan siyasan Nijeriya
  • Hadiza Aliyu Gabon (an haife ta a shekara ta 1989), ’yar wasan kwaikwayo ta Nijeriya
  • Ibrahim Aliyu,janar din najeriya
  • Mohammed Goyi Aliyu (an haife shi a shekara ta 1993),ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Nijeriya
  • Mu'azu Babangida Aliyu (an haife shi a 1955), ɗan siyasan Nijeriya
  • Nasiru Aliyu (an haife shi a shekara ta 1990), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Nijeriya.