Farouk Miya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Farouk Miya
Rayuwa
Haihuwa Bulo, Uganda (en) Fassara, 26 Nuwamba, 1997 (26 shekaru)
ƙasa Uganda
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Bunamwaya S.C. (en) Fassara2013-
  Uganda national football team (en) Fassara2014-
  Standard Liège (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 18
Tsayi 176 cm

Farouk Miya (an haife shi a ranar 26 ga watan Nuwamba, 1997) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Uganda wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari ga kulob ɗin Lviv na Yukren da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Uganda.[1][2][3]

Aikin kulob/Ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin watan Janairu 2016, an sanar da cewa Miya zai shiga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Belgian, Standard Liège[4] a cikin abin da aka ruwaito cewa yarjejeniyar lamuni ta farko ce ta ɗauke shi daga kulob din Vipers[5] na Uganda. Standard Liège ya sami ayyukansa akan kuɗin dalar Amurka 400,000.[6]

A ranar 31 ga watan Janairu 2017, an ba da Miya aro a kulob ɗin Royal Excel Mouscron har zuwa karshen kakar wasa.[7]

A cikin watan Fabrairu 2018, Miya an ba da rancensa a kulob ɗin Səbail FK, ya dawo a ƙarshen kakar 2017-18.[8]

A ranar 20 ga watan Agusta 2019, Miya ya sanya hannu kan kwangilar shekaru uku tare da Süper Lig gefen Konyaspor.[9] Ya buga wasansa na farko bayan kwanaki biyar da Galatasaray a filin wasa na Türk Telekom.[10]

Ayyukan kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Miya ya fara buga wa tawagar kasar Uganda wasa a ranar 11 ga watan Yulin 2014 da Seychelles.[11]

Kididdigar sana'a/Aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of matches played on 16 July 2019[12]
Fitowa da burin tawagar ƙasa da shekara
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Buri
Uganda 2014 9 2
2015 15 8
2016 11 3
2017 9 1
2018 5 4
2019 7 1
Jimlar 56 19
Maki da sakamako ne aka jera adadin kwallayen Uganda na farko, ginshiƙin maki yana nuna ci bayan kowace ƙwallon Miya. Wannan jeri ya ƙunshi abubuwan da ba na hukuma ba. [12]
List of international goals scored by Farouk Miya
No. Date Venue Opponent Score Result Competition
1 11 July 2014 Lugogo Stadium, Kampala, Uganda Template:Fb 1–0 1–0 Friendly
2 9 November 2014 Mandela National Stadium, Kampala, Uganda Template:Fb 3–0 3–0 Friendly
3 25 March 2015 Godswill Akpabio International Stadium, Uyo, Nigeria Template:Fb 1–0 1–0 Friendly
4 20 June 2015 Amaan Stadium, Zanzibar City, Tanzania Template:Fb 3–0 3–0 2016 African Nations Championship qualification
5 17 October 2015 Nakivubo Stadium, Kampala, Uganda Template:Fb 2–0 2–0 2016 African Nations Championship qualification
6 25 October 2015 Khartoum Stadium, Khartoum, Sudan Template:Fb 2–0 2–0 2016 African Nations Championship qualification
7 12 November 2015 Stade de Kégué, Lomé, Togo Template:Fb 1–0 1–0 2018 FIFA World Cup qualification
8 15 November 2015 Mandela National Stadium, Kampala, Uganda Template:Fb 2–0 3–0 2018 FIFA World Cup qualification
9 3–0
10 24 November 2015 Awassa Kenema Stadium, Awassa, Ethiopia Template:Fb 1–0 4–0 2015 CECAFA Cup
11 2–0
12 30 November 2015 Addis Ababa Stadium, Addis Ababa, Ethiopia Template:Fb 1–0 2–0 2015 CECAFA Cup
13 19 January 2016 Umuganda Stadium, Gisenyi, Rwanda Template:Fb 2–1 2–2 2016 African Nations Championship
14 4 September 2016 Mandela National Stadium, Kampala, Uganda Template:Fb 1–0 1–0 2017 Africa Cup of Nations qualification
15 12 November 2016 Template:Fb 1–0 1–0 2018 FIFA World Cup qualification
16 8 January 2017 Armed Forces Stadium, Abu Dhabi, United Arab Emirates Template:Fb 2–0 3–1 Friendly
17 25 January 2017 Stade d'Oyem, Oyem, Gabon Template:Fb 1–0 1–1 2017 Africa Cup of Nations
18 2 June 2018 Stade Général Seyni Kountché, Niamey, Niger Template:Fb 1–2 1–2 Friendly
19 13 October 2018 Mandela National Stadium, Kampala, Uganda Template:Fb 2–0 3–0 2019 Africa Cup of Nations qualification
20 16 October 2018 Setsoto Stadium, Awassa, Lesotho 1–0 2–0 2019 Africa Cup of Nations qualification
21 2–0
22 15 June 2019 Zayed Sports City Stadium, Abu Dhabi, United Arab Emirates Template:Fb 1–0 1–0 Friendly

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Standard Liege

  • Kofin Belgium : 2015-16

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Farouk Miya » Club matches". worldfootball.net. Retrieved 16 July 2019.
  2. "Farouk Miya". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 16 February 2017
  3. David Isabirye (30 November 2015). "Know your stars: Farouk Miya inspired by Ronaldo & Aubameyang, blessed by Allah". Kawowo. Retrieved 12 November 2016.
  4. "Faruku MIYA joined Rouches". Standard Liege official Website. Retrieved 21 January 2016.
  5. "Ugandan Faruq Miya to join Standard Liege". BBC. Retrieved 21 January 2016.
  6. Kawowo, Sports. "Vipers, Standard Liege agree loan deal for Farouk Miya". Kawowo Sports Media. Archived from the original on 24 January 2016. Retrieved 21 January 2016.
  7. Farouk MIYA on loan to Royal Excel Mouscron". Standard Liège. 31 January 2017. Retrieved 25 May 2017.
  8. Листопад в Сабаиле: Афтандил Гаджиев отказался от 12 игроков". azerifootball.com/ (in Azerbaijani). Azerifootbal. 26 May 2018. Retrieved 26 May 2018.
  9. "Farouk Miya Konyaspor'umuzda!". www.konyaspor.org.tr (in Turkish). Konyaspor. 20 August 2019.
  10. Galatasaray vs. Konyaspor". soccerway.com Perform Group. 25 August 2019. Retrieved 17 March 2021.
  11. "Farouk Miya (Player)" .
  12. 12.0 12.1 Template:NFT

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]