Olayinka Sule
Olayinka Sule | |||
---|---|---|---|
28 ga Augusta, 1991 - ga Janairu, 1992 ← Ali Sa'ad Birnin-Kudu | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | 4 Mayu 1948 | ||
ƙasa | Najeriya | ||
Ƙabila | Yaren Yarbawa | ||
Harshen uwa | Yarbanci | ||
Mutuwa | 23 ga Augusta, 2020 | ||
Karatu | |||
Harsuna |
Turanci Hausa Yarbanci Pidgin na Najeriya | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Digiri | Janar |
Birgediya Janar (ritaya) Olayinka Sule (4 May 1948[1][2] - 23 August 2020) ya kasance Mai Gudanarwa a Jihar Jigawa, Najeriya daga Agusta 1991 zuwa Janairu 1992 a lokacin mulkin soja na Janar Ibrahim Babangida.[3]
Ayyuka
[gyara sashe | gyara masomin]A shekarar 1983 Laftanar Kanar Sule ya kasance ma’aikacin soji ga aikin din-din-din na Najeriya a Majalisar Dinkin Duniya.[4] Sule, wanda aka ƙara masa da muƙamin Kanar, shi ne shugaban farko a jihar Jigawa, Najeriya bayan an kafa ta biyo bayan ɓallewa daga jihar Kano a watan Agustan 1991. Ya mika mulki wa zaɓaɓɓen gwamnan farar hula Ali Sa'ad Birnin-Kudu a watan Janairun 1992 a farkon jamhuriya ta uku ta Najeriya.[3]
A shekarar 1996 ya kasance General Officer Commanding (GOC) shiyya ta ɗaya ta Mechanized na Sojojin Najeriya.[5] Ya yi ritaya daga aikin soja a wannan shekarar.[ana buƙatar hujja]
Ritaya
[gyara sashe | gyara masomin]Bayan ya yi ritaya, ya zama kyaftin na kulob din Golf na Ikeja.[6] Ya kasance ƙwararren ɗan wasan golf, wanda ya lashe gasa da yawa.[7][8]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "SULE, Major-General Mueen Olayinka (RTD.)". 24 March 2017.
- ↑ "Index St-Sz".
- ↑ 3.0 3.1 "Nigerian States". WorldStatesmen. Retrieved 2010-05-30.
- ↑ Mac Alabi (1983). Elections 1983. Daily Times. p. 257.
- ↑ West Africa, Issues 4098-4114. Afrimedia International. 1996. p. 890.
- ↑ Pius Anakali (2003-02-09). "Anozie, Alamu Win Guinness Tourney". ThisDay. Retrieved 2010-05-30.[permanent dead link]
- ↑ "Sule wins Wuraola Ojo golf meet". The Punch. 2009-11-19. Retrieved 2010-05-30.[permanent dead link]
- ↑ "Guinness Excite Golfers in 2010 Tourney". Daily Champion. 14 February 2010. Retrieved 2010-05-30.
- All articles with dead external links
- Articles with dead external links from December 2022
- Articles with invalid date parameter in template
- Articles with permanently dead external links
- All articles with unsourced statements
- Articles with unsourced statements from May 2010
- Mutuwan 2020
- Haifaffun 1948
- Mutanen Najeriya
- Gwamnonin Jihar Jigawa