Rabiu Ali
Appearance
Rabiu Ali | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Najeriya, 27 Satumba 1980 (44 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Najeriya | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Harsuna |
Turanci Hausa Pidgin na Najeriya | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya |
Rabiu AliRabiu Ali (Taimako·bayani) </img> lafazin magana (an haife shi a ranar 27 ga watan Satumba shekara ta alif ɗari tara da tamanin 1980) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ke taka leda a Kano Pillars FC Shi ne kyaftin na Kano Pillars FC a halin yanzu kuma ana masa kallon ɗaya daga cikin manyan ƴan wasan ƙungiyar kuma ɗaya daga cikin ƙwararrun ƴan wasa a gasar ƙwallon ƙafa ta Najeriya. [1]
Kafin ya koma kano Pillars ya buga wasa a ƙungiyar Total Pillars (Red Devils) daga shekara ta 2005 zuwa shekara ta 2011.
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]Manufar kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]- Maki da sakamako ne suka fara zura kwallaye a ragar Najeriya.
A'a | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 15 ga Janairu, 2014 | Filin wasa na Cape Town, Cape Town, Afirka ta Kudu | </img> Mozambique | 2-1 | 4–2 | Gasar Cin Kofin Afirka ta 2014 |
2. | 3-2 | |||||
3. | 25 ga Janairu, 2014 | Filin wasa na Cape Town, Cape Town, Afirka ta Kudu | </img> Maroko | 3-2 | ( kuma ) | Gasar Cin Kofin Afirka ta 2014 |
4. | 19 ga Agusta, 2017 | Sani Abacha Stadium, Kano, Nigeria | </img> Benin | 1-0 | 2–0 | 2018 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
5. | 23 ga Janairu, 2018 | Stade Adrar, Agadir, Morocco | </img> Equatorial Guinea | 3-1 | 3–1 | Gasar Cin Kofin Kasashen Afirka 2018 |
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]- Kano Pillars
Nasara
- Gasar Premier Nigeria (3): 2011–12, 2012–13, 2013–14
- FA Cup Nigeria (1)
Champion: 2019 Wanda ya lashe: 2018
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ RABIU ALI: Marriage has been good to me thenationonlpineng.net