Samuel Eto'o

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Samuel Eto'o
Samuel Eto'o - Inter Mailand (1).jpg
ɗan Adam
jinsinamiji Gyara
ƙasar asaliKameru, Ispaniya Gyara
sunaSamuel Gyara
sunan dangiEto'o Gyara
pseudonymLa pantera negra<br/>El lleó indomable Gyara
lokacin haihuwa10 ga Maris, 1981 Gyara
wurin haihuwaDouala Gyara
harsunaFaransanci Gyara
sana'aassociation football player Gyara
matsayin daya buga/kware a ƙungiyaforward Gyara
leaguePremier League Gyara
award receivedOrder "For Merit to the Republic of Dagestan" Gyara
wasaƙwallon ƙafa Gyara
sport number81 Gyara

Samuel Eto'o (an haife shi a shekara ta 1981, a Nkon, kusa da Yaounde, Kamaru) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Kamaru. Ya buga wasan ƙwallo ma Ƙungiyar ƙwallon ƙasar Kameru daga shekarar 1997 zuwa shekarar 2014. Samuel Eto'o ya buga wasan ƙwallon ƙafa a Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Madrid (Ispaniya) daga shekara 1997 zuwa 2000, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Mayorka (Ispaniya) daga shekara 2000 zuwa 2004, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Barcelona (Ispaniya) daga shekara 2004 zuwa 2009, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Milano (Italiya) daga shekara 2009 zuwa 2011, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Makhatchkala (Rasha) daga shekara 2011 zuwa 2013, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Chelsea (Birtaniya) daga shekara 2013 zuwa 2014, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Everton (Birtaniya) daga shekara 2014 zuwa 2015, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Genoa (Italiya) a shekarar 2015, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Antalya (Turkiyya) daga shekara 2015 zuwa 2018, kuma da ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Konya (Turkiyya) daga shekara 2018.