Elderson Echiéjilé

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Simpleicons Interface user-outline.svg Elderson Echiéjilé
Rayuwa
Haihuwa Benin City, 20 ga Janairu, 1988 (33 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Sporting Gijón (en) Fassara-
Cercle Brugge K.S.V. (en) Fassara-
Wikki Tourists F.C. (en) Fassara2001-2004
Bendel Insurance F.C. (en) Fassara2004-2007350
Flag of Nigeria.svg  Nigeria national under-20 football team (en) Fassara2007-200781
Stade Rennais F.C. (en) Fassara2007-2010190
Flag of Nigeria.svg  Ƙungiyar ƙwallon ƙafar Najeriya2009-
S.C. Braga (en) Fassara2010-2014735
S.C. Braga B (en) Fassara2012-201210
AS Monaco FC (en) Fassara2014-201410
AS Monaco FC (en) Fassara2014-2014
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Lamban wasa 21
Nauyi 76 kg
Tsayi 184 cm

Elderson Echiéjilé (an haife shi ran ashirin ga Janairu a shekara ta 1988), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijeriya.

Echiéjilé ya buga wasan ƙwallon ƙafa ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Bendel Insurance daga shekara 2004 zuwa 2007, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Rennes (Faransa) daga shekara 2007 zuwa 2010, ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Braga (Portugal) daga shekara 2010 zuwa 2014, kuma da ma Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Monaco daga shekara 2014 zuwa 2016.