Wikipedia:Kanun labarai
Shafin da'ake kirkiran kanun labarai
Shafine dake dauke da Kanun Labaran mu na wannna rannan, zaka iya sabunta shafin ta hanyar kirkiran saban kanun labaran mu na wannan rana, amman kada ka goge tsohon shafin kanun labarai, sai dai ka kirkira wani sabo, tsofaffan za'a taskance sune a matsayin kundin tarihin babban shafin Hausa Wikipedia, domin kirkiran saban shafin kanun labarai, an maka alama na wannan template din Template:Kanun labarai 02.
An gama wannan |
- Kanun labarai na farko
Template:Kanun labarai
- A ranar 18 ga watan Maris 2023 aka gudanar za Zaɓen Gwamnoni a Najeriya.
- Mutanen da ke bayyana kansu a matsayin masu neman jinsi ɗaya a Uganda na cikin haɗarin fuskantar hukuncin ɗaurin rai da rai bayan da majalisar dokokin ƙasar ta amince da wani sabon ƙudiri na murƙushe ayyukan masu wannan halayya.
- Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ajax ta kori kocinta Alfred Schreuder bayan gaza cin ko wasa ɗaya cikin bakwai da ya jagoranci ƙungiyar.
- A Najeriya al'ummar ƙasar na cikin wani irin yanayi a yayin da wa'adin da gwamnatin ƙasar ta tanadar na dena amsar tsofaffin takardun kuɗin ƙasar na ₦200, ₦500, ₦1000
- A Jihar Osun dake kudancin Nigeria, Kotun sauraren ƙararrakin zaɓe ta ayyana Oyetola a matsayin wanda ya lashe zaɓen gwamnan wanda aka gudanar a bara. Alƙalin kotun Mai Shari'a Tertsea Kume ita ta tabbatar da cewa tsohon gwamman ne ya ci zaɓen.
- Ɗan takarar kujerar Majalisar Wakilai na jam'iyyar PDP a mazaɓar Birnin Kebbi da Kalgo da Bunza da e Jihar Kebbi, Abba Muhammed Bello, ya rasu.
Ku kirkira saban Kanun labarai a nan kasa |
Template:Kanun labarai 02
- Kanun labarai na biyu
Template:Kanun labarai 03
- Kanun labarai na uku
Template:Kanun labarai 04
- Kanun labarai na hudu
Template:Kanun labarai 04 Template:Kanun labarai 04