Nasir Ahmad el-Rufai

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Nasir Ahmad el-Rufai
ɗan Adam
jinsinamiji Gyara
ƙasar yanƙasanciNijeriya Gyara
lokacin haihuwa16 ga Faburairu, 1960 Gyara
wurin haihuwaDaudawa Gyara
sana'aɗan siyasa Gyara
makarantaJami'ar Ahmadu Bello, University of London, John F. Kennedy School of Government Gyara
jam'iyyaPeople's Democratic Party Gyara

Nasir Ahmad el-Rufai ɗan siyasan Nijeriya ne. An haife shi a shekara ta 1960 a Daudawa, Arewacin Nijeriya (a yau a cikin karamar hukumar Faskari, a cikin jihar Katsina).

Ministan Babban Birnin Tarayyar Najeriya ne daga shekara 2003 zuwa 2007. Gwamnan jihar Kaduna ne daga shekarar 2015 (bayan Mukhtar Ramalan Yero).

Wannan kasida guntu ne: yana bukatar a inganta shi, kuna iya gyarashi.